Em trai lô đề báo nhà lần 2

Trannguyen111222

Checker nghiệp dư
Dear các bác,
Thằng em trai em lô đề thua tha lần 1 báo nhà 100 củ...khóc lóc xin tha thứ nên nhà em tin thật đã trả nó hết...sau 4 tháng giờ báo nhà lần 2 70 củ nữa....và cái chính là nó ko chịu đi làm...xin việc cho nó ba lần thì cứ đi làm 1,2 ngày là tự bỏ...xin hỏi các bác có cách nào cho nó tu tỉnh đi làm trở lại ko ạ? Và có cách nào cai hẳn dc ko? Chứ nhà em thế này ko sống nổi với nó mất...cám ơn các bác
Hỏi nó là m ghi lô ở những nơi đâu, dẫn a theo. Ra đó tuyên bố nhà tôi đéo liên can j thằng này, nó nợ thì chặt tay chân nó mà đòi.

Blackberry86

Trai thôn 4.0
Tao đoán là gia đình mày chiều nó quá. Thế nên cả nhà mày phải chịu hậu quả. Giờ chỉ có một cách đó là làm sao cho nó tởn đến già. Đánh què chân què tay gì cũng được. Bị đòi nợ thì kệ mẹ nó, cho mất ngón tay hay ngón chân cũng được. Hoặc vứt vài củ cho công an nó điều trị giúp. Hoặc đánh mềm xương rồi tống đi bộ đội. Mày phải cho nó thấy hậu quả của việc bài bạc để mỗi khi cơn nứng lên nghĩ đến đầu rơi máu chảy là nó xìu.

Còn nhà mày cứ yêu thương nhân ái thì chỉ có ăn lồn thôi.

Sanei

Thanh niên hoi
Người kiến tạo
Tao đoán là gia đình mày chiều nó quá. Thế nên cả nhà mày phải chịu hậu quả. Giờ chỉ có một cách đó là làm sao cho nó tởn đến già. Đánh què chân què tay gì cũng được. Bị đòi nợ thì kệ mẹ nó, cho mất ngón tay hay ngón chân cũng được. Hoặc vứt vài củ cho công an nó điều trị giúp. Hoặc đánh mềm xương rồi tống đi bộ đội. Mày phải cho nó thấy hậu quả của việc bài bạc để mỗi khi cơn nứng lên nghĩ đến đầu rơi máu chảy là nó xìu.

Còn nhà mày cứ yêu thương nhân ái thì chỉ có ăn lồn thôi.
Cám ơn mày nhiều...mày tư vấn chuẩn lắm

Camapchetduoi

Checker chuyên nghiệp
T
Chắc bạn chưa bị xhđ đòi nợ bao giờ, ai cũng nghĩ cứng với bọn xhđ đc. Mà Cứng đc thì đã ko có Xhđ bạn ơi!

Gần nhà mình có bác cứng vkl , xong nó xiên phát chết hết cứng.
Bác nữa bảo ai vay người đó trả, nó nằm trước cửa nhà ko cho ai vào nhà nữa, mở cửa thì nó vào nhà nằm. Công an đến thì trước 5 phút nó rời khỏi đó ( còn tại sao nó biết thì bạn đừng hỏi )
Tôi đã từng xử lý rất nhiều case xhđ. Thời hoàng kim của tín dụng đen cách đây 7 năm. Giờ khóa mới lên tín dụng đen đã vào tầm ngắm k tin thì thấy ae làm tài chính từ bắc vào nam giờ đói như chó lạc. Việc ai vay người đó trả đéo thằng nào đòi được đâu. Hải lu đấm con nợ tụt dây chuyền đại ka đường láng đại bàng vào khám 3 niên vừa về.
Bạn xác định luôn mất tiền thì mất tiền cho công an bạn à. Quan hệ các anh hs r treo cờ lên. Nuôi các anh tầm 2 tháng là đéo có xhđ nào đến đâu. Đến là bế.
Ae xhđ dùng giao diện dọa yếu bóng vía thôi ae nào cũng sợ đi tù hết.

alibaba_68

Con chim biết nói
Khổ tâm lắm. Đéo làm ra đồng nào lại đem tiền nhà đi nuôi xã hội. Thằng thớt ko cứng rắn đc thì dọn cứt cho nó suốt đời.